อบรมวิทยาศาสตร์โอลิมปิกนานาชาติ

AchievementsLatest News

ด.ช.กวีรภัทร์  ไชยไธสง ม.3/1 เข้าร่วมอบรมรอบคัดเลือกผู้แทนประเทศไทยไปแข่งขันวิทยาศาสตร์โอลิมปิกนานาชาติ ครั้งที่ 15 (15th IJSO) ณ สาธารณรัฐบอตสวานา โดยจัดอบรมระหว่างวันจันทร์ที่ 16 เมษายน ถึงวันศุกร์ที่ 11 พฤษภาคม 2561 ณ คณะวิทยาศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย และคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ   VIEW MORE PHOTOS

Read more

มาตรวิทยากับการพัฒนาที่ยั่งยืน

AchievementsLatest News

กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์นำ ด.ช.ปฏิภาค จุลพลัง ม.3/2, ด.ช.ภาณุพงศ์ ภมรบุปผาชาติ ม.3/2, ด.ช.มณฑ์ปราชญ์ ปรมาภูติ ม.3/2, ด.ช.ชญานนท์ วารีเกษม ม.3/2, ด.ช.กฤตเมธ ช้างเผือก ม.3/2, นายชนภัทร วิเศษโชค ม.6/3  และ นายณัฐศวัส  สุภาพธีรนนท์ ม.6/3 เข้าประกวดโครงงานหัวข้อ “มาตรวิทยากับการพัฒนาที่ยั่งยืน” ชื่อโครงงาน “การกำหนดความส่องสว่างของแสงโดยรอบที่เหมาะสมในการบำบัดน้ำที่ส่งกลิ่นเหม็นในชุมชนโดยใช้จุลินทรีย์อีเอ็ม” ผ่านรอบคัดเลือกระดับประเทศ 7 ทีมสุดท้าย ระหว่างวันพฤหัสบดีที่ 7 ถึงวันศุกร์ที่ 8 มิถุนายน 2561 ณ สถาบันมาตรวิทยา ปทุมธานี โดยมีมาสเตอร์พันเทพ กู่นอก,  มิสจุฑามาศ คงอภิรักษ์ และมาสเตอร์จำเนียร วิริยศ เป็นครูที่ปรึกษา   VIEW MORE PHOTOS

Read more

แชมป์ลีลาศ ม.2

AchievementsLatest News

ด.ช.อาแฟนดี่ย์ แวอุเซ็ง ม.2/2 ชนะเลิศการแข่งขันลีลาศ ประเภท STANDARD CLASS D และรองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภท JUNIOR TEN DANCE การแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 46 “จันทบุรีเกมส์” รอบคัดเลือกตัวแทนภาค 1 ระหว่างวันพฤหัสบดีที่ 3 ถึงวันอาทิตย์ที่ 13 พฤษภาคม 2561 ณ จังหวัดจันทบุรี พร้อมทั้งชนะเลิศ ประเภท STANDARD รุ่น TDSA JUNIOR I CLOSED และอันดับ 5 รุ่น TDSA JUNIOR II CLOSED จากการแข่งขันกีฬาลีลาศนานาชาติระดับโลก “สายอาชีพ” การแข่งขันกีฬาลีลาศชิงชนะเลิศระดับมหาวิทยาลัยแห่งเอเชีย และการแข่งขันกีฬาลีลาศชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2561 ระหว่างวันศุกร์ที่ 18 ถึงวันอาทิตย์ที่ 20 พฤษภาคม 2561

Read more

2 เหรียญทองว่ายน้ำ

AchievementsLatest News

ด.ช.ศรัณยู ทาคายามะ ม.3/4 ได้รับ 2 เหรียญทอง 1 เหรียญเงิน การแข่งขันว่ายน้ำ MARLIN MAYHEM MEET 2018 เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 31 มีนาคม ถึงวันอาทิตย์ที่ 1 เมษายน 2561 ณ SAINT ANDREWS INTERNATIONAL SCHOOL BANGKOK VIEW MORE PHOTOS

Read more

คณิตมัธยมนานาชาติ

AchievementsLatest News

ผลการแข่งขันทางวิชาการ ระดับนานาชาติ ประจำปี พ.ศ. 2561 (รอบสอง ระดับประเทศ) วิชาคณิตศาสตร์ เมื่อวันอังคารที่ 20 มีนาคม 2561 จัดโดยสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ดังนี้ ด.ช.ฮิโรคิ ยามาอุจิ ม.1/2 ได้รางวัลชมเชย ด.ช.จักริน นวกิจวัฒนา ม.3/1 ได้รางวัลระดับเหรียญทองแดง ด.ช.กานต์ จิวัธยากูล ม.3/1 ได้รางวัลชมเชย ด.ช.ธนภัทร คลังนาค ม.3/1 ได้รางวัลชมเชย VIEW MORE PHOTOS

Read more

ภาษาไทยอันดับ 1 ของประเทศ

AchievementsLatest News

ด.ช.นันทกร วิชากรกุล ป.6/1 ทำคะแนน PRE-ประถมศึกษา’60 วิชาภาษาไทย ได้อันดับที่ 1 ของประเทศ และประเภทคะแนนรวม (5 วิชาแรก) ได้อันดับ 3 ของภาค ระดับชั้น ป.5 ได้รับทุนการศึกษาและใบประกาศเกียรติคุณ โครงงานทดสอบความสามารถทางวิชาการ จัดโดย ชมรมบัณฑิตแนะแนว ร่วมกับ สนามสอบทั่วประเทศ เมื่อวันศุกร์ที่ 9 มีนาคม 2561 VIEW MORE PHOTOS

Read more

แชมป์เทควันโด ป.5

AchievementsLatest News

ด.ช.ณัฏฐ์ดนัย อักกะวิเนต ป.5/4 ได้รับรางวัลชนะเลิศ เหรียญทอง ประเภทยุวชนชาย 11-12 ปี รุ่น “C” น้ำหนัก 32-35 กิโลกรัม KYORUGI การแข่งขันเทควันโด 2018 RSU NATTAKORN JUNIOR TAEKWONDO (ROAD TO THE SUN CIRCUIT#1) เมื่อวันเสาร์ที่ 26 พฤษภาคม 2561 ณ อาคารนันทนาการ ศูนย์กีฬามหาวิทยาลัยรังสิต VIEW MORE PHOTOS

Read more

รองชนะเลิศว่ายน้ำมาราธอน

AchievementsLatest News

ด.ช.ธนบดี ศรีสุริยะปพน ป.6/6 แข่งขันว่ายน้ำทะเลมาราธอน “THAILAND OPEN WATER CHAMPIONSHIP 2018” ได้รองชนะเลิศอันดับ 5 ระยะทาง 1 กิโลเมตร เมื่อวันเสาร์ที่ 28 เมษายน 2561 ณ หาดน้ำใส อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี VIEW MORE PHOTOS

Read more

เหรียญทองวิทยาศาสตร์

AchievementsLatest News

ผลการแข่งขันทางวิชาการ ระดับนานาชาติ ประจำปี พ.ศ. 2561 (รอบสอง ระดับประเทศ) วิชาวิทยาศาสตร์ เมื่อวันอังคารที่ 20 มีนาคม 2561 จัดโดยสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ดังนี้ ด.ช.นันทกร วิชากรกุล ป.6/1 ได้รางวัลระดับเหรียญทอง และด.ช.เติมปีติ อัศวเลิศลักษณ์ ป.6/1 ได้รางวัลชมเชย VIEW MORE PHOTOS

Read more

แชมป์แบดมินตัน ป.5

AchievementsLatest News

ด.ช.ไพสิฐ  เทียนทอง ป.5/4 แข่งขันแบดมินตันได้รับรางวัลดังนี้ ชนะเลิศ รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี รายการ MIRACLE OF MOMENTUM CUP 2018 ชิงถ้วยรางวัล มูลนิธิมิราเคิล ออฟไลฟ์ ในทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี ระหว่างวันเสาร์ที่ 24 ถึงวันอาทิตย์ที่ 25 กุมภาพันธ์ 2561 ณ สนามแบดมินตัน RPK กรุงเทพกรีฑา รองชนะเลิศอันดับ 2 ชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 11 ปี รายการ JIB BADMINTON YOUTH 2018 โดยสมาคมแบดมินตันแห่งประเทศไทย ระหว่างวันเสาร์ที่ 24 ถึงวันพุธที่ 28 มีนาคม 2561 ณ สนามกีฬา MT AREENA จังหวัดปทุมธานี รองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภทชายเดี่ยว

Read more

E-Newsletter

Rate Us

Rate our Website !!

Links

SAVIO ESPRESSO SAVIO ESPRESSO สมาชิก S.D. Webteam sd-system sd-system

CONTACT US

โรงเรียนเซนต์ดอมินิก
1526 ถนน เพชรบุรีตัดใหม่ แขวง มักกะสัน เขต ราชเทวี กรุงเทพมหานคร 10400
[email protected]
Tel. 02-6527478-79, Fax 02-652-7777
Saint Dominic School