S.D. Esports Championship 2023

Download Edenguns

เมื่อวันอังคารที่ 31 ตุลาคม และ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ร่วมกับคณะกรรมการนักเรียนโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดการแข่งขัน Esports เกม ROV ชิงถ้วยรางวัลชนะเลิศ S.D 킹스맨 한글자막. Esports Championship 2023 เพื่อคัดเลือกนักกีฬาเข้าร่วมการแข่งขันมหกรรมกีฬาซาเลเซียน ในเดือนมกราคม 2567 ผู้เข้าแข่งขันเป็นนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษา รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี 16 ปี และ 18 ปี ณ ห้องประชุมรีกัลโดเน โดยมีมาสเตอร์มาโนช เอี่ยมประเสริฐ เป็นครูผู้ประสานงาน

รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี

  • ชนะเลิศ (ถ้วยรางวัล เหรียญทอง และเกียรติบัตร) : ทีมลัทย์ดราห์ ซุพต์ซิพซ์ตร์ United
  1. ด.ช.ภูตะวัน คาโต้ ม.2/3 (กัปตันทีม)
  2. ด.ช.ตฤณ ไตรสุทันธ์ ม.2/3
  3. ด.ช.กิตติภพ ศิริโชติรุ่งขจร ม.2/3
  4. ด.ช.ณัฏฐกิตติ์ ทรัพย์มนชัย ม.2/4
  5. ด.ช.วรโชติ เจนพาณิชยา ม.2/4
  6. ด.ช.อภิภัค ศุภฐานันท์ ม.2/3

 

  • รองชนะเลิศอันดับที่ 1 (เหรียญเงิน และเกียรติบัตร) : ทีม MAYON
  1. ด.ช.พงศพัศ คงทอง ม.2/5 (กัปตันทีม)
  2. ด.ช.ภูตะวัน ภาณุมาศ ม.2/5
  3. ด.ช.ธีร์ธวัช รุ่งรัตนพิทักษ์ ม.2/5
  4. ด.ช.รัญปุรินทร์ พิพัฒน์พร ม.2/5
  5. ด.ช.ภูมรพี นิลจินดา ม.2/5
  6. ด.ช.อัคคกฤษฎิ์ สุขกล้า ม.2/5

 

รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี

  • ชนะเลิศ (ถ้วยรางวัล เหรียญทอง และเกียรติบัตร) : ทีมแจ่วฮ้อน
  1. นายศิวกร สำลี ม.4/3 (กัปตันทีม)
  2. นายสิรภพ อัครวิภานนท์ ม.4/2
  3. นายธนภูมิ พฤกษชาติ ม.5/2
  4. นายปัณณรุจน์ อัครพัฒน์ปรีชา ม.4/3
  5. นายภคนนท์ เล้ากอบกุล ม.4/4
  6. นายฐิติพัฒน์ ธรรมวิริยะกุล ม.4/4

 

  • รองชนะเลิศอันดับที่ 1 (เหรียญเงิน และเกียรติบัตร) : ทีม Eclipse
  1. นายวชิรวิชญ์ ยืนยงสุวรรณ ม.3/1 (กัปตันทีม)
  2. ด.ช.ธีร์ทัศน์ จิตโสภีพงษ์ ม.3/1
  3. ด.ช.ภูริณัฐ กุลชนชาญ ม.3/1
  4. ด.ช.ธีทัต มิตรพันธ์ ม.3/3
  5. นายติยะพล ก้องมงคล ม.3/3
  6. ด.ช.กฤตภาส คำตรง ม.3/1

 

  • รองชนะเลิศอันดับที่ 2 (เหรียญทองแดง และเกียรติบัตร) : ทีม ATP
  1. นายกันต์ ผ่องรัศมีโรจน์ ม.4/1 (กัปตันทีม)
  2. นายณธฤต สันติธรารักษ์ ม.4/1
  3. นายพันกร โอซากิ ม.4/1
  4. นายนนทพัทธ์ อัศวกิจธนานนท์ ม.4/1
  5. นายฐณวัฒน์ ณัฐเมธารัศมิ์ ม.4/1
  6. นายรณกร นนทนาคชีวิน ม.4/2

 

รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี

  • ชนะเลิศการแข่งขัน (ถ้วยรางวัล เหรียญทอง และเกียรติบัตร) : ทีมเขตอันตรายเซนต์ดอมินิก
  1. นายเจษฎา โคตรอาษา ม.6/2 (กัปตันทีม)
  2. นายณัฐภัทร ชารีโคตร ม.6/2
  3. นายกิตติพล ชัยคุณากร ม.6/4
  4. นายคณพศ คณาพิทักษ์ ม.6/2
  5. นายชนะศึก แก้วประสงค์ ม.6/2
  6. นายพจน์พัชระ สุโชวรพันธ์ ม.6/1

 

  • รองชนะเลิศอันดับที่ 1 (เหรียญเงิน และเกียรติบัตร) : ทีมกุ๊กกู๋
  1. นายวรินทร คนล้ำ ม.5/3 (กัปตันทีม)
  2. นายศุภณัฐ ทองพัฒน์ ม.5/3
  3. นายปัณณวัฒน์ คชภักดี ม.5/3
  4. นายพีรนิษฐ์ รัชตธีรวัฒน์ ม.5/3
  5. นายพัสกร สุวรรณกุล ม.5/3
  6. นายธีรวัฒน์ ฉัตรสุวรรณ์ ม.5/3

 

  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 (เหรียญทองแดง และเกียรติบัตร) : ทีม DESERT EAGLE
  1. นายพีระพัชร ปัณณพงศ์ ม.5/5
  2. นายยศพนธ์ ชัยรัตน์ ม.5/5
  3. นายพีรดนย์ คุนุผกาพันธ์ ม.5/5
  4. นายญาณภัทร สุวรรณสอาด ม.5/5
  5. นายนนทภัทร พิเชษฐพันธ์ ม.5/5
  6. นายชยพล ศารทูลทัต ม.5/5

Download Photoshop cs2 Kizen

Related Posts

Rate Us

Rate our Website !!

Links

St.John Bosco's Bicentenary SAVIO ESPRESSO

CONTACT US

โรงเรียนเซนต์ดอมินิก
1526 ถนน เพชรบุรีตัดใหม่ แขวง มักกะสัน เขต ราชเทวี กรุงเทพมหานคร 10400
E-mail : [email protected]
Tel. 02-6527477-80 Fax. 02-652-7777
Saint Dominic School