รับมอบบอร์ดเกมจากมูลนิธิสถาบันการศึกษาในรัชกาลที่ 6 และสมเด็จฯ เจ้าฟ้าเพชรรัตนราชสุดาฯ
เมื่อวันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม พ.ศ.2567 มาสเตอร์ปิยทัย โกศินานนท์
Monday
12 Febกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม จัดกิจกรรมพัฒนาศีลธรรม โดยนิมนต์พระอาจารย์ชาญชัย สุธมฺโม วัดธรรมมงคล กรุงเทพฯ มาบรรยายธรรมในหัวข้อ “อาหารใจสำคัญอย่างไร คุณธรรมที่สำคัญในชีวิต” ให้กับนักเรียนชั้น ม.1 และ ม.4 ตลอดจนมีการฝึกปฏิบัติสมาธิ เพื่อให้นักเรียนรู้จักความอดทนและการมีสติเพื่อใช้ในการเรียนและในชีวิตประจำวัน อีกทั้งเพื่อปลูกฝังและพัฒนาคุณธรรม จริยธรรมแก่นักเรียน โอกาสนี้คุณพ่อยะรัตน์ ไชยรา จิตตาภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก ได้ให้เกียรติมอบของที่ระลึกแก่คณะวิทยากร เมื่อวันจันทร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 ณ หอประชุมซาวีโอ โรงเรียนเซนต์ดอมินิก