รับมอบบอร์ดเกมจากมูลนิธิสถาบันการศึกษาในรัชกาลที่ 6 และสมเด็จฯ เจ้าฟ้าเพชรรัตนราชสุดาฯ
เมื่อวันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม พ.ศ.2567 มาสเตอร์ปิยทัย โกศินานนท์
Wednesday
15 Mayเมื่อวันพุธที่ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 โรงเรียนเซนต์ดอมินิก เปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 ด้วยบรรยากาศครอบครัวอบอุ่น เรียนรู้ด้วยความสุข โดยช่วงเช้าคุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการ ให้โอวาทข้อคิด บอกเล่าถึงความคุ้นเคยเมื่อได้กลับมาที่นี่หลังจาก 48 ปีที่แล้วได้เรียนจบ ม.ศ.5 จากโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เราเรียกสถานที่นี้ว่า “บ้าน” จึงขอให้ทุกคนเจริญชีวิตด้วยความเป็นพี่น้องกันและมีความเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนคนในครอบครัว ขอนักบุญดอมินิก ซาวีโอ องค์อุปถัมภ์ของโรงเรียน ได้เสนอวิงวอนพระเจ้าให้โปรดประทานพร โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ปรีชาญาณ (Wisdom) เพราะการมีปรีชาญาณนำมาสู่ความสำเร็จและความดีงามต่าง ๆ มากมาย